นิสสัน ประเทศไทย จัดแสดงรถยนต์นิสสันรุ่นล่าสุดตอบโจทย์ทุกการขับขี่ และครอบคลุมทุกความต้องการของผู้บริโภค ที่งานบางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์ โชว์ ครั้งที่ 42 ไฮไลท์ที่โดดเด่นที่สุดในบูธ นำโดย Nissan Navara ใหม่ รุ่น PRO-4X นำเสนอดีไซน์ใหม่ล่าสุด “unbreakable” สะท้อนเอกลักษณ์อันโดดเด่น ดุดัน มาพร้อมเทคโนโลยีเพื่อการขับขี่และความปลอดภัยขั้นสูง มั่นใจได้ในสมรรถนะที่โดดเด่นทั้งการขับขี่ในเมือง และทางออฟโรดสมบุกสมบัน จากเครื่องยนต์ที่ให้พละกำลังขับเคลื่อนสูง แต่ประหยัดน้ำมันไม่แพ้ใคร
อีกรุ่นที่นิสสัน ภูมิใจนำเสนอคือ Nissan GT-R รุ่นปี 2021 รถยนต์ซูเปอร์สปอร์ตระดับตำนาน จากประสบการณ์ และความเชี่ยวชาญของ Nissan เพิ่มความหรูหรา และสมรรถนะความแรงของเครื่องยนต์ วี6 24 วาล์ว ขนาด 3.8 ลิตร ทวินเทอร์โบชาร์จ ประกอบเครื่องยนต์ด้วยมือช่างเครื่องยนต์ระดับปรมาจารย์ของนิสสัน ที่ให้พละกำลังสูงสุด 555 แรงม้า และระบบเกียร์ดูอัลคลัตช์ 6 สปีด ช่วยส่งกำลังลงสู่ล้อทั้ง 4 ล้อ ได้เต็มที่
Nissan Kicks e-Power ใหม่ รถยนต์คอมแพค เอสยูวี เทคโนโลยีขับเคลื่อนพลังงานไฟฟ้าที่ไม่จำเป็นต้องชาร์จไฟฟ้าจากภายนอก ด้วยความเชี่ยวชาญในรถยนต์ไฟฟ้าและระบบขับเคลื่อนของ LEAF ลูกค้าจะได้รับประสบการณ์ในการขับขี่เหมือนรถยนต์ไฟฟ้า 100% แต่สามารถเดินทางท่องเที่ยวได้อย่างสบายใจไม่ต้องกังวลที่จะหาสถานีชาร์จ และคำนวณเวลาในการชาร์จ โดยในงานฯ นี้ Nissan e-Power ใหม่ มาพร้อมสองสีใหม่ล่าสุด คือสีเหลือง Sunlight Yellow และสีน้ำเงิน Night Blue รวมถึงสีแบบทู-โทน (2-tones) ทั้งภายในและภายนอกรถให้เลือกอีกถึง 4 คู่สี ตอบโจทย์ความชอบ และไลฟ์สไตล์ของคนรุ่นใหม่ได้อย่างแน่นอน
COMMENTS