![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhE81vs-SVMlbaQJJJvM7OpF5flscJm6I1z7qqNKh5GDDEPftVamW6wvvG_26poIyyuBK8Cup4MYqHDATN_VGEVsWGq6gWWC8FcnFXZefOawoVv6JApFZEUHr_HwajiQNW69BeL370Ko8/s1600/13120.jpg)
ทุ่มทุนสร้างอีกครั้ง! เมื่อบริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด นำโดย วราธร เจนจรัสสกุล ผู้จัดการทั่วไปการตลาดกลุ่มสินค้ารถสปอร์ต จัดใหญ่รวมพลเหล่าไบค์เกอร์รุ่นใหม่นับพันที่หลงรักความทันสมัยและหลงใหลความเฮอริเทจร่วมงาน “XSR155 Sport Heritage District” โดยจำลองกลิ่นอายย่านเมืองเก่าพร้อมกิจกรรมสุดชิคมากมาย ให้สาวกสองล้อสายสปอร์ตได้ลองสัมผัสประสบการณ์สุดเฮอริเทจ ณ ล้ง 1919
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEguQ4NEL720uchTwFZo5_mtvRmFMt0ymp8egEm7FZMPgpQlmbcV3-0lc5NgJ4dGi2GLlUUgJhpmSb-ugPLxZ6F9GA2y06F67Fj9ED-5wDKVvlKeHJyYOzoovacu1VC7XnI-WS9m9igtZ50/s1600/13109.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVgI5u_QwmYn1eMl0TwWB_1ays9xda0OyvivnFNznq3na36G68xBwCbr5sMmqhJUfe-T9IGP_pqfZeUOAKy-rYAIkZmokXQaUCOlffyK3bQD6viijPBiWipNhyWPJtNRYCf1hHC_b4YvY/s1600/13121.jpg)
ภายในงาน “XSR155 Sport Heritage District” เปิดงานให้ชาวสองล้อได้เพลิดเพลินกับกิจกรรมในโซนต่างๆ ของงาน ไม่ว่าจะเป็นโซนแกลอรี่โชว์รถจักรยานยนต์ในโซน Custom Bike Display ที่นำรถ All New Yamaha XSR155 Sport Heritage ที่ถูกโมดิฟายด์เป็นรถแต่งสุดเท่ห์ในแบบเฉพาะตัวมาโชว์ งานนี้เหล่าไบค์เกอร์ต่างก็แห่เข้าไปร่วมชมมากมาย แถมไม่พลาดงัดเอากล้องถ่ายรูปและมือถือมาถ่ายรูปเก็บไว้เป็นแถว นอกจากนี้แฟนๆ ยังได้อิ่มอร่อยไปกับอาหารและเครื่องดื่มรสชาติเยี่ยมในโซนบาร์ยุค 70-80 และได้ช้อปปิ้งอย่างจุใจกับร้านแฟชั่นเสื้อผ้าสไตล์เฮอริเทจ ก่อนจะถึงเวลาอันน่าตื่นเต้นกับ XSR155 Fashion Runway ยกทัพนางแบบนายแบบมาอวดโฉมความปังหลากหลายสไตล์แฟชั่น พร้อมด้วยสาวสวย ฟ้าใส-ปวีณสุดา ดรูอิ้น มิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์ 2562 ที่มาสร้างสีสันบนรันเวย์ พร้อมกับการเปิดตัว ALL NEW YAMAHA XSR155 ตกแต่งพิเศษจัดเต็ม สไตล์ Custom ตัวจริง เรียกเสียงปรบมือเกรียวกราว ต่อด้วยช่วงสัมภาษณ์พิเศษ ร้านแต่งรถชั้นนำอย่าง ZEUS Custom และ K-Speedถึงแรงบันดาลใจ และที่มาของการแต่งรถ All New Yamaha XSR155 ในแบบสุดเท่ห์จัดเต็ม รวมถึงพูดคุยกับผู้นำสายแฟชั่นถึงเทรนใหม่มาแรงที่ได้แรงบันดาลใจมาจากความเฮอริเทจ และแนวคิดด้านความเป็นสปอร์ตเฮอริเทจ ที่ได้รับการถ่ายทอดมาจากความสำเร็จของรถจักรยานยนต์ยามาฮ่าในตำนาน สู่รถจักรยานยนต์สปอร์ตรุ่นใหม่ล่าสุด All New XSR155 จากยามาฮ่า จากนั้นมาสนุกกันต่อกับมินิคอนเสิร์ตปิดท้ายงานจากศิลปินชื่อดัง แมว-จีระศักดิ์ ปานพุ่ม พร้อมกับน้องพิม-ฐิติยากร The Voice นักร้องสาวเสียงใสคัฟเวอร์เพลง ช้ำคือเรา ที่มียอดวิวทะลุ 200 ล้านวิว และดีเจแบทเทิลระหว่าง ดีเจหมึกและดีเจแม็พ ที่ขนเพลงฮิตในอดีตมาผสมผสานกับดนตรียุคใหม่ ทำเอาทุกคนที่มาร่วมงานในวันนี้ฟินกันถ้วนหน้า
เรียกว่ายามาฮ่าได้จัดอีเว้นท์สร้างความสุขและความสนุกให้กับเหล่าไบค์เกอร์รุ่นใหม่หัวใจเฮอริเทจ แบบจัดเต็ม รับรองว่าครั้งต่อไปมีงานดี ๆ มาเซอร์ไพร์สกันอีกแน่นอน สามารถติดตามข่าวสารกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ www.yamaha-motor.co.th และ Facebook Fan Page: Yamaha society Thailand และเตรียมพบกับ All New Yamaha XSR155 Sport Heritage พร้อมโปรโมชั่นสุดพิเศษได้ที่ร้านผู้จำหน่ายรถจักรยานยนต์ยามาฮ่าทั่วประเทศ
COMMENTS