ศึกดวลวงสวิงประเภททีมผสมรูปแบบแมทช์เพลย์ระหว่างทีมไทยและทีมญี่ปุ่น "อมตะเฟรนด์ชิพคัพ 2018 พรีเซนเต็ดบายโตโยต้า" ซึ่งจัดขึ้นเป็นครั้งแรก ณ สนามอมตะสปริงคันทรีคลับจังหวัดชลบุรี ระหว่างวันที่ 21-23 ธันวาคมนี้โดยผู้เล่นในทีมประกอบด้วยนักกอล์ฟอาชีพและนักกอล์ฟสมัครเล่นชาย - หญิงฝั่งละ 12 คนดวลกัน 3 วันรวม 28 แมทช์สองวันแรก (21-22 ธ.ค. ) แข่งขันแบบ โฟร์ซัมส์ 4 คู่ในช่วงเช ้าส่วนช่วงบ่ายแข่งแบบโฟร์บอล 4 คู่ขณะที่วันสุดท้าย (23 ธ.ค. ) เป็นการแข่งขันแบบซิงเกิ้ลแมทช์ 12 คู่ซึ่งคู่ที่ชนะจะได้ 1 แต้มเสมอได้ 0.5 แต้มแพ้ไม่ได้แต้ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghEhxoI0uE8YYh5u7tZ23kxkFy80E0918jixbxNhbqJ8oIydr6aGEDZiN6psybfFAPMHHv6FoB2KVAYejS_BxzGAkAUcAJMGKi3nh9wbAddNCOsFpYN_P5ZEDNDsyYdYDV1DYEu_NF9Llo/s1600/Thailand_3.jpg)
ความเคลื่อนไหวล่าสุดเมื่อวันพุธที่ 19 ธันวาคมที่ผ่านมาเป็นรอบฝึกซ้อมอย่างเป็นทางการมีผู้เล่นดาวดังของทั้งสองทีมลงออกรอบซ้อมร่วมกันอย่างพร้อมหน้าโดยเฉพาะทีมไทยมีโดยมีบุญชูเรืองกิจและวิ รดานิราพาธพงศ์พรสองกัปตันทีมคอยให้คำแนะนำลูกทีมอย่างใกล้ชิดโดยโปรอุ๋ย - วิรดาเผยว่า "เราให้ลูกทีมลงซ้อมแบบไม่แบ่งก๊วนเพราะอยากให้ทุกคนได้เจอกันเนื่องจาเป็น รั้งแรกที่นักกอล์ฟชายและหญิงต้องมาเล่นด้วยกันและไม่เคยเจอกันมาก่อนอย่างรอบซ้อมเมื่อวานเราให้ซ้อมแบบสลับกันตีเปลี่ยนคู่กันตีเพื่อให้ทุกคนคุ้นชินซึ่งกันและกันท้ายสุดแล้วรู้สึกว่าทุก คนเข้าขากันได้ดีขึ้นและสามารถคู่กับใครก็ได้เชื่อว่าลูกทีมทุกคนพร้อมเต็มที่และรายการนี้สนุกแน่นอน "
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhCCuejqvjBLJv41t8WOlc1qvn6fUMNySd_7iPX6Qc5hC-8oI6420Y-P4tZ-Hx8YhgjwO57fSZdyXcbe0mGLOu91O4rovbzAQtfH3bPHs45BDR_n_U0GQJfwcHEoNH5zFunx0dAoaImxk-2/s1600/Thailand_1.jpg)
ทางด้าน "โปรแหวน" พรอนงค์คุณเพชรล้ำนักกอล์ฟสาวขวัญใจ ชาวไทย English กล่าวว่าได้ "เป็นการธนาคารวันที่สามแล้วที่ได้มา ซ้อมกับคุณพี่ ๆ น้องๆนักกอล์ฟอากาศดีมากและตื่นเต้นที่จะมีแมทช์ที่เราไม่เคยเล่นมาก่อน แข่งแบบโฟร์ซัมส์โฟร์ คุณบอลและจับคู่ตีกับผู้ชายน่าจะเป็นอะไรที่สนุกมาก ๆ ใหม่อยากฝากแฟน ๆ กอล์ฟมาเชียร์พวกเราจะทำเต็มที่และขอกำลังใจให้มาเชียร์กันที่สนามด้วยค่ะ "
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3WcHffjYkYChJ4jupn8Suy0falZphfUbDdvYMNhZ7vdGveZhjXlLCLDM-s1Dk9BasCEmkRSYsLzilz5LjTUsqNFdKQ8M_kmXtsZRs3OBMutzQra40cLUW4MehN-IeWyYgwls7_BkF-g_j/s1600/Thailand_6.jpg)
สำหรับ 12 ผู้ เล่นที ไทยที่จะลงสู้ศึก "อมตะเฟรนด์ชิพคัพ 2018 พรีเซนเต็ดบายโตโย ต้า " ได้แก่ โปรช้าง - ธงชัยใจดี, โปรอาร์ม - กิรเดชอภิบาลรัตน์, "โปรหมาย" ประหยัดมากแสง, พรหมมีสวัสดิ์, โปรแจ๊ส - อติวิชญ์เจนวัฒนานนท์, โปรโม - เมโมรียา - เอรียาจุฑานุกาล, โปรแหวน - พรอนงค์เพชรล้ำ,
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi2GbZSA-jXK-60_eSPd1ii1Kk-JK_BMA1DuxMWAS-POulfBwT5tloFhFsbKNuMSB6mIsunn-yMrMsfBEUnPM2tLDQT3dVO_l7yBxgY6UNC85GizWyaTHyOUZVzDO9PWzlAJwzgjnlo2QMF/s1600/Thailand_5.jpg)
ขณะที่ทีมญี่ปุ่นมีโจโอซา กิและมิโฮโคกะรับบทบาทกัปตันทีมนำทัพยอดฝีมืออาทิซาโตชิโคไดระดีกรีแชมป์พีจีเอทัวร์ , ฮิเดโตะทาคุณนิฮาร่าจากเนชั่ ยูโรเปียหนังสือนทัวร์ , นา ซะฮาคุณตาโอกะแชมป์จากเนชั่แอ ลพีจีเอทัวร์ , โคไดคุณอิชิฮาร่าและมา ซาฮิโร่คาวามูระสองโปรชั้นนำจากเนชั่เจแปหนังสือนทัวร์ , เอริกะฮาร่าและมามิ ฟูกุดะ จากเนชั่เจคุณดาวดังสองแปหนังสือนแอลพีจีเอทัวร์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGi3s36cBp3YlWnE9BNduEX08rFURifWxA-CPGJ0L8KpOtAkN9fK4_nes3lWqnAv7sCDs94JVoozJGS6_jryjJRKAisdlNdFDoSCP13tfXCJMN4-0m3NYt3DqiV6EwfZsFge5T934DPSaq/s1600/Japan_1.jpg)
คุณผู้เข้าชมหัวเรื่อง: การที่ต้องการแข่งขันกอล์ฟรายการ "อมตะเ ฟรนด์ชิพคัพ 2018 รีเซนพเต็ดบายโตโย ต้า "ซื้อบัตรด้านได้ที่ไทย English ทิค เก็ตเมเจอร์หรือทางเว็บไซต์ www.amatafriendshipcup หนังสืออทดคอมและติดตามความสามารถเคลื่อนไหว หัวเรื่อง: การแข่งขันได้ทางทวิตเตอร์ @ AmataFriendsCup ซบุคุณเฟคและคุณอินสคุณตา แกรม @AmataFriendshipCup จะอัพเดทซึ่ง Thailand ข้อมูลต่างๆรวมถึงกิจกรรม พิเศษที่จัดขึ้นสำหรับคุณผู้ชมให้ได้ทราบก่อนใครและด้านรับชมถ่ายสดหัวเรื่อง: การแข่งขันทาง PPTV36 วันที่ 21-23 ธันวาคม 2561 เวลา 13: 00-16: 00 น
COMMENTS